COVID แอพเอาตัวรอดในช่วงอยู่บ้าน

อาหารตามสั่ง
Grab Food https://www.grab.com/th/food/
Line Man https://lineman.line.me/
Food Panda https://www.foodpanda.co.th/?r=1
Get https://www.getthailand.com/
KFC https://www.kfc.co.th/menu/promotions
Pizza Hut https://www.pizzahut.co.th/
McDonald’s https://www.mcdonalds.co.th/
Pizza Company https://www.1112.com/
7-eleven https://www.7eleven.co.th/

ของใช้ส่วนตัว
Konvy https://www.konvy.com/
Tops https://www.tops.co.th/th/
Sephora https://www.sephora.co.th/
Watsons https://www.watsons.co.th/
Shopat24 https://www.shopat24.com/

Shopping
Google Shopping https://www.google.com/shopping?hl=th
Shopee https://shopee.co.th/
Lazada https://www.lazada.co.th/
JD Central https://www.jd.co.th/
WeLoveShopping https://portal.weloveshopping.com/

ซื้อเสื้อผ้า
pomelo https://www.pomelofashion.com/th/th/
zara https://www.zara.com/th/
shein https://th.shein.com/
His https://www.his.in.th/
looksi https://www.looksi.com/
Uniqlo https://www.uniqlo.com/th/store/
Super Sport https://www.supersports.co.th/
Under Armour https://www.underarmour.co.th/en-th/
Adidas https://www.adidas.co.th/th
Nike https://www.nike.com/th/

ขายของออนไลน์
Facebook Marketplace https://www.facebook.com/marketplace
Kaidee https://www.kaidee.com/

สินค้าไอที
Banana IT https://www.bnn.in.th/
IT City https://www.itcityonline.com/
PowerBuy https://www.powerbuy.co.th/th
Advice https://www.advice.co.th/
JIB https://www.jib.co.th/
TopValue https://www.topvalue.com/

อาหารสด อาหารแช่แข็ง
Big C https://www.bigc.co.th/
CP freshmart https://www.cpfreshmartshop.com/
tesco lotus https://www.tescolotus.com/home
Happy Fresh https://www.happyfresh.co.th/

น้ำดื่ม
SinghaOnline https://www.singhaonlineshop.com
Sprinkle https://www.sprinkle-th.com/product_list.php
ไปไวมาไว https://www.piwimawi.com/

ดูหนัง
Youtube https://www.youtube.com/
Netflix https://www.netflix.com/th-en/
iflix https://www.iflix.com/
AIS Play https://aisplay.ais.co.th/portal/
True ID https://home.trueid.net/
VIU https://www.viu.com/ott/th/
Line TV https://tv.line.me/
WeTV https://wetv.vip/en

ฟังเพลง
Youtube Music https://music.youtube.com/
Apple Music https://www.apple.com/th/apple-music/
Joox https://www.joox.com/th
Spotify https://www.spotify.com/th-th/

Social Media
Facebook https://www.facebook.com/
Twitter https://twitter.com/
Instagram https://www.instagram.com/
Pinterest https://www.pinterest.com/

Ebook Online
OOKBEE https://www.ookbee.com/

นิยาย
Fictionlog https://fictionlog.co/
Line Web Toon https://www.webtoons.com/th/
Comico https://www.comico.in.th/
ธัญวลัย https://www.tunwalai.com/
RealAWrite https://www.readawrite.com/
Dek-D https://www.dek-d.com/

ร้านหนังสือ
SE-ED Book https://www.se-ed.com/
B2S https://www.b2s.co.th/
ร้านหนังสืออนไลน์ https://readery.co/
นายอินทร์ https://www.naiin.com/
Google Books https://books.google.co.th/
Kinokuniya https://thailand.kinokuniya.com/
AsiaBook https://www.asiabooks.com/
Chula http://www.chulabook.com/home.asp
Amarin Book https://www.amarinbooks.com/
Book Online http://www.booksonline.in.th/home.php

คลังความรู้ดิจิตอล
Wikipedia https://th.wikipedia.org/
Pantip https://pantip.com/
Archive https://archive.org/


หากต้องการเพิ่มข้อมูล หรือเสนอแนะ สามารถส่งข้อความหาเรา มาได้ที่ https://www.messenger.com/t/64TKTV
Both comments and pings are currently closed.

Comments are closed.

Powered by WordPress | Alize Theme